Unaweza kupiga kura Agosti 2027 tu ikiwa umesajiliwa na IEBC. Usajili ni bure na huchukua dakika chache.

IEBC bado haijatangaza tarehe za usajili ujao. Tutaziweka hapa mara zitakapotangazwa. Ofisi ya IEBC ya eneobunge lako inaweza kukueleza kama usajili unaendelea sasa.

Hatua tano

  1. Hakikisha unastahiliWewe ni raia wa Kenya, una miaka 18 au zaidi, na una kitambulisho cha taifa au pasipoti halali ya Kenya. Unasajiliwa mara moja tu.
  2. Chagua mahali utakapopiga kuraUnapiga kura mahali ulipojiandikisha. Chagua kituo kilicho karibu na mahali utakapokuwa siku ya uchaguzi.
  3. Nenda kwenye kituo cha usajiliWakati wa usajili, IEBC huweka vituo katika kila wadi. Wakati mwingine wowote, uliza katika ofisi ya IEBC ya eneobunge lako.
  4. Beba kitambulisho chako halisiBeba kitambulisho au pasipoti ile ile utakayotumia kupiga kura. Nakala hazikubaliwi.
  5. Hakikisha maelezo yako ni sahihiAlama za vidole na picha yako zitachukuliwa. Kabla ya kuondoka, hakikisha jina lako, nambari ya kitambulisho na kituo ni sahihi.

Tayari umesajiliwa?

Angalia kwenye tovuti ya IEBC ↗

Au tuma nambari yako ya kitambulisho kwa SMS kwenda 70000 (gharama za kawaida za SMS zinaweza kutozwa).

Umehama?

Ukihamia eneo lingine, omba kuhamishwa kwa usajili wako wakati usajili unaendelea, ili upige kura karibu na unapoishi sasa.

Chagua si sehemu ya IEBC na haikusanyi nambari za vitambulisho. Sheria na tarehe zinatoka IEBC; angalia iebc.or.ke kwa habari za hivi karibuni.